ณเดชน์ -ติ๊ก-โฬม ตัวเก็งนักแสดงนำชาย ในงานประกาศรางวัลนาฏราช ครั้งที่ ๖

ณเดชน์ -ติ๊ก-โฬม ตัวเก็งนักแสดงนำชาย ในงานประกาศรางวัลนาฏราช ครั้งที่ ๖
15 พฤษภาคม 2558 ( 19:34 )
2.4K

 


                จัดขึ้นอย่างต่อเนื่องทุกปี โดยปีนี้ทาง สมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ กำหนดจัดงานประกาศผลรางวัลนาฏราช ครั้งที่ ๖ ประจำปี ๒๕๕๗ ในวันอาทิตย์ที่ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2558 เวลา 15.45–18.00 น. ณ ห้องเจ้าพระยา ชั้น 2 อาคารชุมพรเขตอุดมศักดิ์ หอประชุมกองทัพเรือ

                รางวัล “นาฏราช” มอบทั้งสิ้น 33 รางวัล ครอบคลุมทุกประเภทในวิชาชีพวิทยุและโทรทัศน์ ปีนี้มีผลงานส่งเข้าประกวดในประเภทโทรทัศน์ 265 ผลงาน ประเภทวิทยุ 19 ผลงาน เนื่องจากปีที่ผ่านมามีทีวีดิจิตอลเกิดมากขึ้น ทำให้มีผลงานส่งเข้าประกวดมากขึ้น


                    ล่าสุด สมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ ได้จัดงานประกาศผลงานผ่านเข้ารอบตัดสินรางวัลนาฏราช ครั้งที่ ๖ประจำปี ๒๕๕๗ ณ ห้องออดิทอเรียม ตึกปฏิบัติการ ชั้น 6 บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) เมื่อบ่ายวันนี้ โดยมีนักแสดงมาร่วมงานมากมาย


โดยรายชื่อผลงานผ่านเข้ารอบตัดสินรางวัลนาฏราช ครั้งที่ ๖ประจำปี ๒๕๕๗

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 14 รางวัล

1. รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม ผลงานที่ผ่านเข้ารอบได้แก่ 

               พล นิกร กิมหงวน เดอะ มิวสิคัล จากบริษัท ทรูโฟร์ยู สเตชั่น จำกัด โดย คุณวิรัตน์ ภุ่นภานนท์ ออกอากาศทาง สถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู (True4U) ดิจิตอลฟรีทีวี

               รอยรักหักเหลี่ยมตะวัน-รอยฝันตะวันเดือด จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณอัคร จันทรา ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

               ลูกทาส จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณนิวัฒน์ ทุมไซ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

               สุสานคนเป็น จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด โดย คุณนรินทร์ เท้งศิริ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

               เนตรนาคราช จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด โดย คุณนรินทร์ เท้งศิริ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7


2. รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม ผลงานที่ผ่านเข้ารอบได้แก่ 

                เกมริษยา จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด โดย คุณนิกร ศรีพงศ์วรกุล ออกอากาศทางช่อง 1 เวิร์คพอยท์

                รอยรักหักเหลี่ยมตะวัน-รอยฝันตะวันเดือด จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณอดุลย์ ประยันโต ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

                  ภพรัก จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณภัทรกฤช ธนาบำรุงเรือง ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

                  พราว จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด โดย คุณชูชีพ พ่วงทอง ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

                  เนตรนาคราช จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด โดย คุณนิธิศ แจ่มน้ำมิตร ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7


3. รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม ผลงานที่ผ่านเข้ารอบได้แก่ 

                  เกมริษยา จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด โดย คุณรัชพันธุ์ พิศุทธิ์สินธพ ออกอากาศทางช่อง 1 เวิร์คพอยท์

                  รอยรักหักเหลี่ยมตะวัน-รอยฝันตะวันเดือด จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณธนอรรถ กาสุริยะ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

                  ภพรัก จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณวัชระ หงสยาภรณ์ และคุณจินตนา เงินเจือ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

                  สุสานคนเป็น จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด โดย คุณบุญทวี สิทธิศักดิ์ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

                  คีตโลกา จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด โดย คุณชวดล เทพสุนทร ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7


4. รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม ผลงานที่ผ่านเข้ารอบได้แก่ 

                  พล นิกร กิมหงวน เดอะ มิวสิคัล โดย คุณนพปฏล พุทธชาด, คุณณัญชนก อ่อนน้อม และคุณฐิติมา เสรีมาศพันธุ์ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู (True4U) ดิจิตอลฟรีทีวี

                 รอยรักหักเหลี่ยมตะวัน-รอยฝันตะวันเดือด โดย คุณณัฐผล กาญจนากาศ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

                 ลูกทาส โดย คุณกิจจา ลาโพธิ์ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 ê ปีกมงกุฎ โดย คุณเพียงนิล ราวียา ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

                 พราว โดย คุณสุวัจชัย นุ่มเขียว และคุณกนกศรี ศรีโปฎก ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7


5. รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม ผลงานที่ผ่านเข้ารอบได้แก่ 

               Club Friday The Series 5 ความรักกับความลับ จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม แชนแนล จำกัด ออกอากาศทางช่อง จีเอ็มเอ็ม 25

               น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ จากบริษัท บรอดคาซท์ ไทย เทเลวิชั่น จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

               หลวงตามหาชน บริษัท ทีวี ธันเดอร์ จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

                ฟ้ามีตา จากบริษัท ไอคอน เอ็กซ์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

                ลูกผู้ชายพันธุ์ดี จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

6.รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม ผลงานที่ผ่านเข้ารอบได้แก่ 

                เพลง ความรักกับความลับ ขับร้องโดย ทาทา ยัง จากละครเรื่อง Club Friday The Series 5 ความรักกับความลับ ออกอากาศทางช่อง จีเอ็มเอ็ม 25

                เพลง ฉันก็รักของฉัน ขับร้องโดย นิว จิ๋ว จากละครเรื่อง สามีตีตรา ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

                เพลง ยื้อ ขับร้องโดย เบน ชลาทิศ จากละครเรื่อง ทรายสีเพลิง ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

                เพลง คนแพ้ไม่มีน้ำตา ขับร้องโดย ธงไชย แมคอินไตย์ จากละครเรื่อง อย่าลืมฉัน ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

                เพลง ช่วงที่ดีที่สุด ขับร้องโดย ธนชัย อุชชิน และ วินัย พันธุรักษ์ จากละครเรื่อง พราว ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7


7.รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม ผลงานที่ผ่านเข้ารอบได้แก่ 

                อีสา-รวีช่วงโชติ โดย คุณศิริลักษณ์ ศรีสุคนธ์ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5

                สามีตีตรา โดย คุณวรรณวิภา สามง่ามแจ่ม ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

                อย่าลืมฉัน โดย คุณณฤดี ศิรกรวิไล ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

                สุสานคนเป็น โดย คุณภาคย์รพี ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

                เงา โดย คุณภีมพ์กมล ประเสริฐวงศ์ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

8. รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม ผลงานที่ผ่านเข้ารอบได้แก่  

                สามีตีตรา จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

               ทรายสีเพลิง จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

              อย่าลืมฉัน จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

             สุสานคนเป็น จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

              พราว จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

9.รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม ผู้ผ่านเข้ารอบ ได้แก่  

                กัปตัน ภูธเนศ หงษ์มานพ จากละครเรื่อง อีสา-รวีช่วงโชติ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5

                มอส ปฏิภาณ ปฐวีกานต์ จากละครเรื่อง อีสา-รวีช่วงโชติ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5

                ชาคริต แย้มนาม จากละครเรื่อง ทรายสีเพลิง ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

                ก้อง สหรัถ สังคปรีชา จากละครเรื่อง อย่าลืมฉัน ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

               โอ๊ต วรวุฒิ นิยมทรัพย์ จากละครเรื่อง มาลีเริงระบำ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

10. รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม ผู้ผ่านเข้ารอบ ได้แก่  

                 สินจัย เปล่งพานิช จากละครเรื่อง อีสา-รวีช่วงโชติ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5

                จุ๋ย  วรัทยา นิลคูหา จากละครเรื่อง สามีตีตรา ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

                มิว นิษฐา จิรยั่งยืน จากละครเรื่อง ทรายสีเพลิง ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

               เอมมี่ มรกต กิตติสาระ จากละครเรื่อง เงา ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

               เซฟฟานี่ อาวะนิค จากละครเรื่อง กุหลาบเล่นไฟ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7


11.รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ผู้ผ่านเข้ารอบ ได้แก่  

              ป้อง  ณวัฒน์ กุลรัตนรักษ์ จากละครเรื่อง อีสา-รวีช่วงโชติ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5

              เบน ชลาทิศ จากละครเรื่อง Club Friday The Series 5 ความรักกับความลับ ตอน ความลับของมิ้นต์กับมิว ออกอากาศทางช่อง จีเอ็มเอ็ม 25

              ติ๊ก เจษฎาภรณ์ ผลดี จากละครเรื่อง อย่าลืมฉัน ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

             โฬม พัชฏะ นามปาน จากละครเรื่อง รักนี้เจ้จัดให้ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

             ณเดชน์ คูกิมิยะ จากละครเรื่อง รอยรักหักเหลี่ยมตะวัน-รอยฝันตะวันเดือด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

             ซี ศิวัฒน์ โชติชัยชรินทร์ จากละครเรื่อง เนตรนาคราช ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

12. รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม  

             นุ่น วรนุช ภิรมย์ภักดี จากละครเรื่อง อีสา-รวีช่วงโชติ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5

             พลอย เฌอมาลย์ บุณยศักดิ์ จากละครเรื่อง สามีตีตรา ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

             แอน ทองประสม จากละครเรื่อง อย่าลืมฉัน ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

            อารยา เอ ฮาร์เกต จากละครเรื่อง ทรายสีเพลิง ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

            อั้ม พัชราภา ไชยเชื้อ จากละครเรื่อง พราว ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

13.รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม 

            คุณสันต์ ศรีแก้วหล่อ จากละครเรื่อง อีสา-รวีช่วงโชติ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5

            คุณเอกสิทธิ์ ตระกูลเกษมสุข จากละครเรื่อง Club Friday The Series 5 ความรักกับความลับ ออกอากาศทางช่อง จีเอ็มเอ็ม 25

            คุณอำไพพร จิตต์ไม่งง จากละครเรื่อง สามีตีตรา ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

            คุณกฤษณ์ ศุกระมงคล จากละครเรื่อง รอยรักหักเหลี่ยมตะวัน-รอยฝันตะวันเดือด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

             คุณอนุวัฒน์ ถนอมรอด จากละครเรื่อง สุสานคนเป็น ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

             คุณบรรจง สินธนมงคลกุล และคุณภีมพ์กมล ประเสริฐวงศ์ จากละครเรื่อง เงา ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

14. รางวัลละครยอดเยี่ยม

            อีสา-รวีช่วงโชติ จากบริษัท เอ็กแซ็กท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5

            สามีตีตรา จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

            รอยรักหักเหลี่ยมตะวัน-รอยฝันตะวันเดือด จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

ลูกทาส จากบริษัท ทีวีซีน แอนด์ พิคเจอร์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

           สุสานคนเป็น จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

          เนตรนาคราช จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

             ติดตามงานประกาศผลรางวัลนาฏราช ครั้งที่ ๖ ประจำปี ๒๕๕๗ ได้ในวันอาทิตย์ที่ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2558 เวลา 15.45–18.00 น. ณ ห้องเจ้าพระยา ชั้น2 อาคารชุมพรเขตอุดมศักดิ์ หอประชุมกองทัพเรือ ถ่ายทอดสดทางสถานีโทรทัศน์ ทรูโฟร์ยู (True4U) ดิจิตอลฟรีทีวี บนกล่องทรูวิชั่นส์ ช่อง 2 และ 34 / PSI ช่อง 4 / กล่องทีวีดิจิตอล ช่อง 24 / จานดาวเทียมและเคเบิลทีวี ช่อง 34 หรือรับชมทุกที่ผ่านแอพพลิเคชั่น True4U


ชมทีวีออนไลน์ช่องทรูโฟร์ยู ดิจิตอล ฟรีทีวี แบบสดๆ ได้ที่นี่
ติดตามข่าวสารบันเทิงทีวีได้อีกช่องทาง
     Facebook.com/TVSociety 

ข่าวบันเทิงที่เกี่ยวข้อง