ทองเนื้อเก้า นุ่น ป๋อ คว้ารางวัล นาฏราช ครั้งที่ 5 ประจำปี 2556 (คลิป)

ทองเนื้อเก้า นุ่น ป๋อ คว้ารางวัล นาฏราช ครั้งที่ 5 ประจำปี 2556 (คลิป)
8 มิถุนายน 2557 ( 14:54 )
8.4K

งานประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ ๕ ประจำปี ๒๕๕๖ ณ เมืองไทยรัชดาลัย เธียเตอร์ ชั้น 4 ศูนย์การค้าเอสพลานาด ถนนรัชดาภิเษก

ชมคลิปงานนาฏราช ครั้งที่ 5 แบบเต็มๆ ได้ที่นี่



ผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ ๕ ประจำปี ๒๕๕๖

รางวัลประเภทรายการวิทยุ จำนวน 6 รางวัล

1.ผู้ผลิตรายการข่าว และสาระยอดเยี่ยม 
รายการยามบ่ายกับทนายประชาชน บริษัท เซิร์ช (ไลฟ์) จำกัด ออกอากาศทาง ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว
2.ผู้ผลิตรายการบันเทิงยอดเยี่ยม 
Green Wave 106.5 MHz บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง 106.5 MHz
3.ผู้จัดรายการข่าว และสาระยอดเยี่ยม 
คุณกรุณา บัวคำศรี จากรายการ รอบโลกกับกรุณา ออกอากาศทาง ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว
4.ผู้จัดรายการบันเทิงยอดเยี่ยม
คุณยุทธนา บุญอ้อม (DJเต็ด) จาก Chill FM 89 ออกอากาศทาง 89.0 MHz

 สถานีต่างจังหวัด
5.รายการบันเทิงท้องถิ่นยอดเยี่ยม
รายการแฟนตาซีลูกทุ่งไทย จากบริษัท เค.ซี.เอส แอ๊ดเวอร์ไทซิ่ง จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.ขอนแก่น 94.75 MHz
6.รายการข่าวสาระความรู้ยอดเยี่ยม
รายการแสงนำชัย จากสถานีวิทยุ อสมท จ.ขอนแก่น 90.75 MHz

คลิปวลีเด็ดจาก อ๊อฟ-พงษ์พัฒน์ ในงานนาฏราช ครั้งที่ 5



รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ จำนวน 11 รางวัล 

7.รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม
รายการข่าว 3 มิติ จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุไทยทีวีสีช่อง 3

8.รางวัลผู้ประกาศข่าวยอดเยี่ยม 
คุณสายสวรรค์ ขยันยิ่ง รายการเรื่องเด่นเย็นนี้ เสาร์-อาทิตย์ จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุไทยทีวีสีช่อง 3
9.รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม
สกู๊ปข่าว “วิกฤตคราบน้ำมันเกาะเสม็ด” จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
10.รางวัลเกมส์โชว์ยอดเยี่ยม
รายการเชฟกระทะเหล็ก ประเทศไทย จากบริษัท เฮลิโคเนีย เอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
11.รางวัลทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม
รายการเจาะใจ จากบริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5

12.รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม
รายการ The Voice Thailand เสียงจริง ตัวจริง Season 2 จากบริษัท แพนเทอร์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุไทยทีวีสีช่อง 3

13.รางวัลสารคดียอดเยี่ยม
รายการกบนอกกะลา จากบริษัท ทีวีบูรพา จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ โมเดิร์นไนน์ ทีวี 
14.รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม
รายการหนูน้อยกู้อีจู้ จากบริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนต์ จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
15.รางวัลรายการกีฬายอดเยี่ยม 
รายการถ่ายทอดสด การแข่งขันวอลเลย์บอลหญิงชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย จากบริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
16.รางวัลผู้บรรยายยอดเยี่ยม
คุณสายสวรรค์ ขยันยิ่ง สารคดีวันนี้ของพ่อ จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุไทยทีวีสีช่อง 3
17.รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม 
คุณสัญญา คุณากร รายการเจาะใจ จากบริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5

 

คลิปโชว์พิเศษจาก แก้ม, กัน, โดม และตั้ม The Star


รางวัลละครโทรทัศน์ จำนวน 14 รางวัล
18.รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม
สุภาพบุรุษจุฑาเทพ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด  โดย คุณอัคร จันทรา / คุณธวัชชัย พัดสี  และคุณณรงค์ บุญบำรุง ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
19.รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม
ทองเนื้อเก้า จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด  โดย คุณอชิระ  ดำพลับ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
20.รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม
ทองเนื้อเก้า จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด  โดย คุณเสาวณิต  สันตติวงศ์ไชย ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
21.รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม
สุภาพบุรุษจุฑาเทพ โดย คุณหิรัญทร แสงศรี / คุณวิริยา พงศ์ขจร / คุณนพดล เตโช / คุณภูริวัตร กิติศรีไสว และคุณฐิติกรณ์ ศรีชื่น   ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
22.รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม
บันทึกกรรม จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
23.รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม
เพลงรักแท้เหนือกาลเวลา ขับร้องโดย คุณป๊อป  ปองกูล จากละครเรื่องสุภาพบุรุษจุฑาเทพ  ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
 

24.รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม
ทองเนื้อเก้า โดย คุณยิ่งยศ  ปัญญา ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
 

25.รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม
ทองเนื้อเก้า จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
26.รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม
คุณอเล็กซ์  เรนเดลล์ จากละครเรื่องสามี ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
 

27.รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม
คุณอำภา  ภูษิต จากละครเรื่องทองเนื้อเก้า ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
 

28.รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม
คุณณัฐวุฒิ สกิดใจ จากละครเรื่องทองเนื้อเก้า ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
 

29.รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม
คุณวรนุช  ภิรมย์ภักดี จากละครเรื่องทองเนื้อเก้า ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
 

30.รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม
คุณพงษ์พัฒน์  วชิระบรรจง   จากละครเรื่องทองเนื้อเก้า ออกอากศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
 

31.รางวัลละครยอดเยี่ยม
ทองเนื้อเก้า  บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด   ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
 






งานนี้เหล่านักแสดง ดารา นักร้องในวงการบันเทิง ตบเท้าร่วมงานอย่างคับคั่ง อาทิ พี่อ๊อฟ-พงษ์พัฒน์ ควงคู่ พี่แดง-ธัญญา, ฉัตรชัย-สินจัย, นุ่น-วรนุช, บี้-สุกฤษ, หนูนา-หนึ่งธิดา, จุ๋ย-วรัทยา, พุฒ-พุฒิชัย, วิว-วรรณรท, มิ้นต์-ชาลิดา, ยิปซี-คีรติ, เจี๊ยบ-โสภิตนภา, พิม-พิมพ์มาดา, ณัฏฐ์ เทพหัสดิน ณ อยุธยา ฯลฯ

คลิปแฟชั่นพรมแดง ของดารา-ศิลปิน ในงานนาฏราช ครั้งที่ 5






























ติดตามข่าวสารบันเทิงทีวีได้อีกช่องทาง
     Facebook.com/TVSociety 

ข่าวบันเทิงที่เกี่ยวข้อง