เชียร์บอลลีกดัง ดูหนังและช่องทีวีพรีเมียมจุใจ

ประกาศรายชื่อผู้เข้ารอบ รางวัล นาฎราช ครั้งที่ 10

ประกาศรายชื่อผู้เข้ารอบ รางวัล นาฎราช ครั้งที่ 10
Entertainment Report_1
31 พฤษภาคม 2562 ( 17:39 )
673

ข่าวบันเทิงวันนี้

จัดขึ้นเป็นประจำทุกปีสำหรับ รางวัลนาฏราช โดยปีนี้เข้าสู่ปีที่ 10 ล่าสุด นายเขมฑัตต์ พลเดช นายกสมาพันธ์วิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ พร้อมด้วยคณะกรรมการสมาพันธ์ฯ จัดงานแถลงข่าวประกาศรายชื่อผู้เข้ารอบสุดท้ายรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 10

 

งานแถลงข่าวประกาศผู้เข้ารอบรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 10

 

โดยมีเหล่านักแสดง , ผู้ประกาศข่าว จากสถานีโทรทัศน์ช่องต่างๆ อาทิ ไบร์ท นรภัทร, มะปราง อลิศา, โก้ วศิน, พิ้งค์พลอย ปภาวดี, อุ้ม อิษยา, ภณ ณวัสน์, ทอย ปฐมพงศ์, มุก วรนิษฐ์, สืบสกุล พันธ์ดี, เชอรี่ ณัฐญาณี ฯลฯ มาร่วมลุ้นรายชื่อผู้เข้ารอบ ที่มีผลงานด้านวิทยุและโทรทัศน์ในปี 2561 ที่ผ่านมา จำนวนทั้งสิ้น 37 รางวัล โดยแบ่งเป็นผลงานด้านโทรทัศน์ จำนวน 28 รางวัล ผลงานด้านวิทยุจำนวน 9 รางวัล และในปีนี้ได้จัดให้มีการเพิ่มรางวัล “สถานีวิทยุออนไลน์ยอดเยี่ยม” ขึ้นมาด้วย ซึ่งงานแถลงข่าวใน ครั้งนี้ จัดขึ้น ณ ห้องออดิทอเรียม อาคารปฏิบัติการ อสมท. เมื่อบ่ายวันก่อน

สามารถดูรายละเอียดของผู้เข้ารอบสุดท้ายเพิ่มเติม  ได้ทาง www.natarajaawards.com

 

งานแถลงข่าวประกาศผู้เข้ารอบรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 10

 

 

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 14 รางวัล

1. รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม
– เลือดข้นคนจาง
จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด
โดย คุณธีระชาติ พงศ์วิไล
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– สายรัก สายสวาท
จาก บริษัท วัน สามสิบเอ็ด จำกัด
โดย คุณจิรเดช ทัศนศร
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– ศรีอโยธยา
จาก บริษัท ทรูโฟร์ยู สเตชั่น จำกัด
โดย คุณพัฒน์ฑริก มีสายญาติ และคุณนพพร เกิดศิลป์
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24
– บุพเพสันนิวาส
จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
โดย คุณบุญสมพงศ์ คำหอม
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
หมายเหตุ : สำหรับรางวัลนี้มีเพียง 4 ผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน

 

งานแถลงข่าวประกาศผู้เข้ารอบรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 10

2. รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม
– เลือดข้นคนจาง
จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด
โดย คุณภิไธย สมิตสุต และคุณชัยพฤกษ์ เฉลิมพรพานิช
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– The Gifted นักเรียนพลังกิฟต์
จาก บริษัท จีเอ็มเอ็ม ทีวี จำกัด
โดย คุณวงศ์วัฒนะ ชุณหวุฒิยานนท์
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– กาหลมหรทึก
จาก บริษัท วัน สามสิบเอ็ด จำกัด
โดย คุณอัครวินท์ จอกงูเหลือม
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– ศรีอโยธยา
จาก บริษัท ทรูโฟร์ยู สเตชั่น จำกัด
โดย คุณตนัย นิ่มเจริญพงศ์/ คุณคมเพชร หงหา และคุณศิวพล ประจักษ์บุญเจษฎา
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24
– บุพเพสันนิวาส
จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
โดย คุณเขมณัฎฐ์ ชูแก้ว
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

 

งานแถลงข่าวประกาศผู้เข้ารอบรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 10

 

3. รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม
– เลือดข้นคนจาง
จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด
โดย Foolhouse Production
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– ศรีอโยธยา
จาก บริษัท ทรูโฟร์ยู สเตชั่น จำกัด
โดย คุณสิริกัณณ์ ศรีจุฬาภรณ์
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24
– OMG ผีป่วนชวนมารัก
จาก บริษัท ทรูโฟร์ยู สเตชั่น จำกัด
โดย คุณบุญยนุช ใจศิริสวย
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24
– อังกอร์
จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
โดย คุณเฉิดบุญ ภักดีวิจิตร
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
หมายเหตุ : สำหรับรางวัลนี้มีเพียง 4 ผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน

 

4. รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม
– เลือดข้นคนจาง
โดย คุณอารยะ นาคฤทธิ์
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– ศรีอโยธยา
โดย คุณปรางค์เพชร ตระกูลเผด็จไกร/ ดร.สุรัตน์ จงดา และดร.กิตติกรณ์ นพอุดมพันธุ์
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24
– บุพเพสันนิวาส
โดย คุณกิจจา ลาโพธิ์
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
– ลิขิตรัก
โดย คุณวิริยา พงศ์ขจร
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
หมายเหตุ : สำหรับรางวัลนี้มีเพียง 4 ผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน

 

5. รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม
– ซีรีส์ Club Friday The Series 9 รักครั้งหนึ่ง ที่ไม่ถึงตาย
จาก บริษัท จีเอ็มเอ็ม แชนแนล จำกัด
ออกอากาศทางช่อง GMM25
-เสือ ชะนี เก้ง
จาก บริษัท วัน สามสิบเอ็ด จำกัด
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– My Hero วีรบุรุษสุดที่รัก
จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
หมายเหตุ : สำหรับรางวัลนี้มีเพียง 3 ผลงานที่ผ่านเข้ารอบตัดสิน

 

งานแถลงข่าวประกาศผู้เข้ารอบรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 10

 

6.รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม
– เพลงครั้งหนึ่งไม่ถึงตาย / ขับร้องโดย : วง Klear
จาก ละครเรื่อง ซีรีส์ Club Friday The Series 9 รักครั้งหนึ่งที่ไม่ถึงตาย
ออกอากาศทางช่อง GMM25
– เพลงเธอเป็นของเขา / ขับร้องโดย : นภัทร อินทร์ใจเอื้อ
จาก ละครเรื่อง สายรักสายสวาท
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– เพลง ศรีอยุธยา / ขับร้องโดย : ใจรัตน์ พิทักษ์เจริญ
จาก ละครเรื่อง ศรีอโยธยา
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24
– เพลง บุพเพสันนิวาส / ขับร้องโดย : ไอซ์ ศรัณยู วินัยพานิชย์
จาก ละครเรื่อง บุพเพสันนิวาส
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
– เพลง ออเจ้าเอย / ขับร้องโดย : พีท พล
จาก ละครเรื่อง บุพเพสันนิวาส
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

 

7. รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม
– เลือดข้นคนจาง
โดย คุณฤทัยวรรณ วงศ์สิรสวัสดิ์/ คุณชลลดา เตียวสุวรรณ/ คุณทรงยศ สุขมากอนันต์/ คุณเกรียงไกร วชิรธรรมพร/
คุณศุภฤกษ์ นิงสานนท์/ คุณทศพร เหรียญทอง และคุณวสุธร ปิยารมณ์
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– กาหลมหรทึก
โดย คุณศิริลักษณ์ ศรีสุคนธ์
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– เมีย 2018
โดย คุณวรรธนา วีรยวรรธน
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– Happy Birthday วันเกิดของนาย วันตายของฉัน
โดย คุณขนิษฐา ขวัญอยู่ และคุณภาคภูมิ นันตาลิตร
ออกอากาศทางช่อง GMM25
– สายโลหิต
โดย คุณศัลยา สุขะนิวัตติ์
ออกอากาศทางช่อง 7 HD
– บุพเพสันนิวาส
โดย คุณศัลยา สุขะนิวัตติ์
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
หมายเหตุ : รางวัลนี้มีผลงานโทรทัศน์ผ่านเข้ารอบตัดสินมากกว่า 5 ผลงานเนื่องจากมีผลงานที่ได้คะแนนในรอบคัดเลือกเท่ากัน

 

8. รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม
– เลือดข้นคนจาง
จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– สายโลหิต
จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด
ออกอากาศทางช่อง 7 HD
– ศรีอโยธยา
จาก บริษัท ทรูโฟร์ยู สเตชั่น จำกัด
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24
– บุพเพสันนิวาส
จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
– ลิขิตรัก
จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

 

9. รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม
– คุณธนภพ ลีรัตนขจร
จาก ละครเรื่อง เลือดข้นคนจาง
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– คุณธนภัทร กาวิละ
จาก ละครเรื่อง เมีย 2018
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– คุณสุประวัติ ปัทมสูต
จาก ละครเรื่อง ริมฝั่งน้ำ
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
– คุณพชร จิราธิวัฒน์
จาก ละครเรื่อง ข้ามสีทันดร
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
– คุณจิรายุ ตันตระกูล
จาก ละครเรื่อง คมแฝก
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

 

10. รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม
– คุณมยุรา เศวตศิลา
จาก ละครเรื่อง รูปทอง
ออกอากาศทางช่อง GMM25
– คุณอาภาศิริ จันทรัศมี
จาก ละครเรื่อง เลือดข้นคนจาง
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– คุณมารี เบรินเนอร์
จาก ละครเรื่อง เมีย 2018
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– คุณสินจัย เปล่งพานิช
จาก ละครเรื่อง ศรีอโยธยา
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24
– คุณทาริกา ธิดาทิตย์
จาก ละครเรื่อง ริมฝั่งน้ำ
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

 

11. รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม
– คุณศักดิ์สิทธิ์ แท่งทอง
จาก ละครเรื่อง เลือดข้นคนจาง
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– คุณณวัฒน์ กุลรัตนรักษ์
จาก ละครเรื่อง เมีย 2018
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– คุณศุกลวัฒน์ คณารศ
จาก ละครเรื่อง สัมปทานหัวใจ
ออกอากาศทางช่อง 7 HD
– คุณธนวรรธน์ วรรธนะภูติ
จาก ละครเรื่อง บุพเพสันนิวาส
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
– คุณณเดชน์ คูกิมิยะ
จาก ละครเรื่อง ลิขิตรัก
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

 

12.รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม
– คุณปิยธิดา มิตรธีรโรจน์
จาก ละครเรื่อง ไร้เสน่หา
ออกอากาศทางช่อง GMM25
– คุณคัทลียา แมคอินทอช
จาก ละครเรื่อง เลือดข้นคนจาง
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– คุณน้ำทิพย์ จงรัชตวิบูลย์
จาก ละครเรื่อง เมีย 2018
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– คุณเขมนิจ จามิกรณ์
จาก ละครเรื่อง ศรีอโยธยา
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24
– คุณราณี แคมเปน
จาก ละครเรื่อง บุพเพสันนิวาส
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

 

13. รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม
– คุณทรงยศ สุขมากอนันต์
จาก ละครเรื่อง เลือดข้นคนจาง
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– คุณสันต์ ศรีแก้วหล่อ
จาก ละครเรื่อง เมีย 2018
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– คุณเพ็ญลักษณ์ อุดมศิลป์
จาก ละครเรื่อง สายโลหิต
ออกอากาศทางช่อง 7 HD
– คุณภวัต พนังคศิริ
จาก ละครเรื่อง บุพเพสันนิวาส
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
– ม.ล.พันธุ์เทวนพ เทวกุล
จาก ละครเรื่อง ศรีอโยธยา
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24

 

14. รางวัลละครยอดเยี่ยม
– เลือดข้นคนจาง
จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– เมีย 2018
จาก บริษัท วัน สามสิบเอ็ด จำกัด
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
– สายโลหิต
จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด
ออกอากาศทางช่อง 7 HD
– บุพเพสันนิวาส
จาก บริษัท บรอดคาซท์ ไทย เทเลวิชั่น จำกัด
ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
– ศรีอโยธยา
จาก บริษัท ทรูโฟร์ยู สเตชั่น จำกัด
ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24

 

 

งานแถลงข่าวประกาศผู้เข้ารอบรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 10

 

อัพเดทชีวิตคนดัง ครบครันเรื่องบันเทิง เพลิดเพลินไปกับบทละคร ติดตาม Dara.trueid.net ได้อีกช่องทางที่ TrueID App  หรือร่วมพูดคุยกันผ่านทาง Line @TrueID

ยอดนิยมในตอนนี้

แท็กยอดนิยม

ข่าวบันเทิงที่เกี่ยวข้อง